Yadda ake zaɓar kayan allo don yin alkawari

Tun lokacin da suka shahara a ƙarshen karni na 19, fuska a kan baranda, kofofi da Windows sun yi amfani da manufa ɗaya ta farko - kiyaye kwari - amma samfuran garkuwar yau suna ba da fiye da kawai kiyaye kwari.Don taimaka muku zaɓar kayan da ya dace don aikinku, ga mafi yawan nau'ikan tacewa da takamaiman halayen kowane nau'in.

Gilashin fiber
Gilashin fiberglass shine mafi nisa nau'in allo da ake amfani da shi don baranda, waɗanda ba su da tsada saboda ƙarancin haske daga hasken rana kuma suna ba da kyan gani.Fiberglass ba sa kyalkyali kamar allon ƙarfe kuma sassaucin su ya sa su zama nau'in mafi sauƙin amfani.Babban koma bayansa shine yana mikewa da hawaye cikin sauki fiye da sauran nau'ikan allo.Yawanci baki, azurfa da gawayi launin toka;Baƙar fata yana ƙoƙarin samar da mafi ƙarancin haske.

aluminum
Aluminum, wani madaidaicin kayan raga, yana kashe kusan kashi uku fiye da gilashin fiberglass.Yana ba da kyan gani mai kyau, amma ƙyalli na iya zama matsala, musamman tare da allon ƙarfe mara (azurfa).Fuskokin Aluminum sun fi fiberglass wahala, don haka suna da ɗan wahala don shigarwa, amma kuma sun fi ɗorewa, duk da cewa suna da girma yayin shigarwa kuma suna sag a kowane lokaci.A cikin yankunan bakin teku, aluminum oxidizes.Akwai a cikin launin toka, baki da kuma gawayi launin toka;Black yawanci yana ba da mafi kyawun gani.

Karfe mai inganci
Don babban aiki, ana samun allon fuska a cikin tagulla, bakin karfe, jan karfe da mononel (garin nickel-copper).Duk waɗannan suna da tauri, ɗorewa, kuma ana buƙata don ƙayyadaddun canza launin su da mafi kyawun kamanni fiye da daidaitattun masu tacewa.Bronze, bakin karfe da Monel suna aiki da kyau a yanayin teku.

Kulawar rana
Don baranda da ɗakunan rana waɗanda sukan yi zafi a lokacin rani, akwai nau'ikan sunshades da yawa.Manufar ita ce a kiyaye kwari da mafi yawan zafin rana, yayin ba da damar haske ya ratsa cikin sararin samaniya yayin da yake kiyaye kyakkyawan gani na waje.Wasu allo na iya toshe kusan kashi 90 na zafin rana shiga gida.

Mai jure dabbobi
Binciken dabbobi ya fi sau da yawa fiye da daidaitaccen gidan yanar gizo - cikakke ga masu karnuka, kuliyoyi, yara, da sauran kyawawan halittu masu lalata.Ya fi tsada fiye da daidaitaccen allo (kuma yana da ƙarancin gani), don haka za ku iya zaɓar shigar da allon dabbar ku kawai a cikin ɓangaren bangon allon, kamar ƙarƙashin dogo na tsakiya mai ƙarfi ko layin hannu.

Fahimtar saƙar allo
Daidaitaccen gwajin kwarin an yi shi da kayan saƙa.An auna maƙarƙashiyar masana'anta, ko girman raga, ta adadin madauri a kowane inch.Madaidaicin grid shine 18 x 16, tare da madauri 18 a kowane inch a cikin shugabanci ɗaya da madauri 16 a ɗayan.Don kewayon fuska marasa goyan baya, kuna iya yin la'akari da amfani da fuska 18 x 14.Wannan layin yana da ɗan nauyi kaɗan, don haka yana goyan bayan allon mafi kyau idan ya shimfiɗa kan babban yanki.Idan kana zaune a cikin yanayin "marasa kwaro", za ka iya buƙatar allon raga na 20 x 20, wanda ke ba da kariya mafi kyau daga ƙananan kwari.


Lokacin aikawa: Juni-03-2019